พรุ่งนี้ (วันที่ 9 ธันวาคม 2013) จะมีการเดินขบวนครั้งใหญ่ของ กปปส. ซึ่งมีทั้งหมด 9 เส้นทางหลักด้วยกัน และจะเริ่มเดินขบวนกันตั้งแต่เวลา 9.39น. ซึ่งเส้นทางทั้งหมด 9 เส้นทางนั้นก็จะมีดังนี้
- เส้นทางที่ 1 ศูนย์ราชการเฉลิมพระเกียรติฯ
- เส้นทางที่ 2 รัชโยธิน
- เส้นทางที่ 3 เอกมัย
- เส้นทางที่ 4 วงเวียนใหญ่
- เส้นทางที่ 5 กระทรวงการคลัง
- เส้นทางที่ 6 แยกคอกวัว
- เส้นทางที่ 7 สีลม
- เส้นทางที่ 8 สตรีวิทย์
- เส้นทางที่ 9 พรรคเพื่อไทย
โดยจุดสิ้นสุดของการเดินขบวนในวันที่ 9 ธันวาคมจะไปสิ้นสุดลงที่ทำเนียบรัฐบาลครับ เพราะฉะนั้นใครที่จะใช้เส้นทางดังกล่าวก็ควรจะหลีกเลี่ยงครับ หรือดูเส้นทางจาก Google Maps ด้านล่างนี้ก็ได้ (ลิงค์ Google Maps สรุปเส้นทาง กปปส. 9 ธันวา 09.39น.)
ที่มา สำนักข่าวไทย อสมท